™…£ë†…m€…Ïñ…¥öµr…Hëår†…™
Khi đôi chân có cánh  Asd-2
™…£ë†…m€…Ïñ…¥öµr…Hëår†…™
Khi đôi chân có cánh  Asd-2
™…£ë†…m€…Ïñ…¥öµr…Hëår†…™
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

™…£ë†…m€…Ïñ…¥öµr…Hëår†…™

Những kỷ niệm của tớ và cậu, những tình cảm vừa chóm nở trong ta, những ký ức còn lưu lại mãi mãi

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Khi đôi chân có cánh

Go down 
Tác giảThông điệp
†Öñÿ…Çhöpp€r
Management
Management
†Öñÿ…Çhöpp€r

Khi đôi chân có cánh  Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi đôi chân có cánh    Khi đôi chân có cánh  I_icon_minipost_lockSun Dec 19, 2010 8:27 pm

Một môn thể thao mới với bánh xe Flashing Roller được các teen miêu tả như là dụng cụ giúp đôi chân có thêm cánh, lướt như bay trên đường...

Khi đôi chân có cánh  1_resize

Tha hồ “bay” trên sân khi đôi chân có “cánh”.
Khi đôi chân có cánh  1a_resize

Hình dáng bánh xe Flashing Roller.

Khi đôi chân có cánh  2_resize

Mang hai bánh xe vào giày.

Khi đôi chân có cánh  3_resize
Khi đôi chân có cánh  4_resize
Khi mới tập, hãy cẩn thận mang dụng cụ bảo hiểm tay, đầu gối nhé bạn!

“Bay” trên đường, chuyện nhỏ!

Một thời đã rộ lên phong trào trượt patin hay trượt ván, thế nhưng các môn này đòi hỏi người chơi phải có sự tập luyện thường xuyên và cũng như sân bãi phù hợp mới có thể thành thạo được. Trong khi đó môn Flashing Roller hoàn toàn ngược lại, nghĩa là rất đơn giản khi sử dụng và dụng cụ rất gọn. Thử tưởng tượng nhé: bạn dùng Flashing Roller gắn vào giày, “bay” đến nơi, khi dừng lại chỉ cần tháo hai bánh xe bé xíu ra khỏi giày, bỏ vào cặp và có thể mang đi bất cứ đâu chứ không cồng kềnh bất tiện như ván trượt... Khi gắn Flashing Roller vào giày, bạn có thể sử dụng đôi giày của mình như một đôi patin hay trò chơi trượt ván yêu thích. Khi muốn ngừng chơi, bạn dễ dàng tháo ra và lại sử dụng đôi giày bình thường! Đặc biệt hơn, nếu bạn chơi Flashing Roller vào buổi tối, hai bánh xe này sẽ có đèn sáng nhấp nháy với đủ màu sắc. Ánh sáng sẽ nhảy nhót theo từng nhịp “bay” của bạn, giúp màn biểu diễn của teen càng sôi động và ấn tượng! Flashing Roller mới vừa xuất hiện ít lâu, cộng đồng yêu thích thể thao thử thách đã đổ xô nhau săn đón.

Nguyễn Thị Phương Thảo (lớp 11 Trường THPT Phú Nhuận), đang tập làm quen môn Flashing Roller ở công viên Gia Định cho biết: “Ban đầu khi tiếp xúc cũng khá vất vả mới tìm được sự thăng bằng nơi hai bánh xe. Nhưng khi đã quen, mình thấy trò này khá thú vị! Khi không cần “bay” nữa, mình hoàn toàn có thể bước đi mà không mất nhiều thời gian tháo lắp như các môn trượt ván khác...” .

Có thể chơi bất kì đâu

Bạn Bảo Châu (Bình Thạnh) đang ráp đôi bánh xe vào giày của mình mới vừa đặt mua từ Hà Nội “bật mí” thêm: “Nghe mọi người bàn tán về môn Flashing Roller nên cũng thử sắm một đôi. Mình chơi được hơn một tuần rồi, thấy vô cùng an toàn! Bởi mình “lướt nhẹ trên đường” nhưng chỉ cần hạ mũi giày xuống là đôi chân của mình vẫn đứng trên mặt đất chứ không dễ mất thăng bằng, té đến toạc máu như các trò lướt ván mạo hiểm khác...”.

Nhóm của Bảo Châu còn sử dụng Flashing Roller rất sáng tạo với các trò lướt đường thẳng, xoay tròn, vừa lướt vừa đảo chân và thậm chí vừa lướt vừa nhảy breakdance... rất đẹp mắt. Để tham gia tập luyện môn này thì vô cùng đơn giản, chỉ cần gắn bánh xe Flashing Roller vào đôi giày thể thao là có thể tự do “bay lượn”. Đối với những người mới tham gia tập luyện thì mũ bảo hiểm thể thao và bảo hiểm khuỷu tay, khuỷu chân cũng là những trang bị khá cần thiết để phòng ngừa trường hợp nếu có té ngã thì không bị trầy xước.

Dù là trò chơi đơn giản và khá an toàn nhưng các bạn đừng quá chủ quan nhé vì tai nạn có thể đến nếu như bạn bất cẩn, và thật nguy hiểm nếu như bạn cố thử tài “bay” dưới lòng đường đầy xe cộ!

Khi đôi chân có cánh  Untitled

Khi đôi chân có cánh  Untitleda

Bánh xe flashing rollers - không chỉ là một sản phẩm mà còn là một môn thể thao tuyệt vời. flashing rollers là loại bánh xe dùng để gắn vào giày thể thao của bạn.

Khi đôi chân có cánh  As

Khi đôi chân có cánh  Asd

Khi gắn FR vào giày, bạn có thể sử dụng đôi giày của mình như 1 đôi patin hay trò chơi skateoard yêu thích. Khi muốn ngừng chơi, bạn có thể dễ dàng tháo FR và lại sử dụng đôi giày thân yêu một cách bình thường! FR hiện đã xuất hiện ở Việt Nam rồi. Và nhiều bạn sẽ ngay lập tức bị chinh phục bởi ''đôi cánh'' này cho mà xem.
Khi đôi chân có cánh  Sdf

Sao bạn lại chọn FR?
Không khó khăn khi tập luyện và đòi hỏi điều kiện sân bãi khắt khe như patin hay skateboard, bạn có thể dễ dàng chơi và sử dụng FR.Chỉ cần một khoảng trống nhỏ hay thậm chí trong chính ngôi nhà mình,FR có thể trở thành thú vui giải trí cho bạn!

Khi đôi chân có cánh  Sdfb

Thú vị mà vô cùng an toàn! Tuy bạn “lướt nhẹ trên đường” nhưng đôi chân bạn vẫn đứng trên mặt đất. Khi cần, bạn hoàn toàn có thể bước đi mà không chật vật hay mất nhiều thời gian tháo lắp như các môn trượt ván khác.

Đặc biệt hơn, nếu bạn chơi FRvào buổi tối, FR sẽ có đèn sáng nhấp nháy với đủ màu sắc.

Khi đôi chân có cánh  Qwe
có clip nữa nè Click

Hãy chọn một đôi FR và thỏa sức thể hiện phong cách đường phố của mình đi nào.

Note: chỉ chịu đc cân nặng <80kg còn trên mình ko đảm bảo nhé ...

Chất liệu: Nhựa dẻo

Xuất Xứ: China
https://memories.forumvi.com

Khi đôi chân có cánh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cận cảnh "nữ quái 14 tuổi cầm đầu nhóm hiếp dâm tập thể"
» Chân dung của những nhà vô địch WorldCup 2010